Thông báo
Các bạn nhớ viết tiếng Việt có dấu, viết hoa đầu dòng khi lập topic cũng như viết bài và khai đầy đủ thông tin (tên, tuổi, lớp) nhé!
Các bạn nhớ viết tiếng Việt có dấu, viết hoa đầu dòng khi lập topic cũng như viết bài và khai đầy đủ thông tin (tên, tuổi, lớp) nhé!

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
"Ta0" mà chăm như mày thì giỏi hơn rồi....
08-24-2014, 08:58 PM
"Ta0" mà chăm như mày thì giỏi hơn rồi....
Thời học sinh...suy nghĩ bắt đầu chập chững miên man vớ vẩn!!! Thử hỏi kác bạn đã bao giờ đặt câu hỏi : Tại sao nó học giỏi hơn mình chưa.... Big Grin
_ Bài viết này không phải đề cập đến vấn đề này, mà mún nói đến 1 suy nghĩ rất sai lầm của
kác bạn.Đó là suy nghĩ : MÌNH MÀ CHĂM HọC NHƯ Nó THỲ MÌNH GIỏI HơN Nó RồI... nó chỉ đc cái chăm chứ thông minh sao bằng mình... [Image: loe.gif]

_ Xin thưa vs các bạn, suy nghĩ này kực kì sai Yahoo_1.Từ xưa đã có câu : Cần cù bù thông minh... theo quan niệm thì thông minh thực sự cần thiết cho sự học tốt nhưng thực tế , sự thông minh chỉ đem đến 5% hay nhiều nhất cũng chỉ đc 10% tham gia vào việc học hành của chúng ta.Đối vs nhiều
người nó còn vẻn vẹn 1%. [Image: hoa3.gif]

_ Nhiều người ý nại vào sự "khôn" hơn người khác 1 chút mà tỏ ra khinh thừong các bài tập. bỏ bê không lam`....Kết cục đến luc' họ sẽ không theo kịp.Và họ lại tự so sánh mình vs những người học tốt hơn : Ta0 mà chăm như mày thì giỏi hơn rồi....
Tại sao bạn không thử đặt câu hỏi : " ĐỂ CHĂM HọC KHó HAY DỄ ??? " [Image: banh.gif] Câu trả nhời la` rất , thậm trí cực kì khó , bạn có thể nói đc tại sao bạn không thể làm đc?? Tại sao bạn không chứng minh là bạn giỏi hơn những bạn học chăm kia đi??? [Image: tetua.gif]
Vì vậy , điều quan trọng và thử thác thực sự trong học tập chính là` chăm hay không chăm...chứ không phải mình có thông minh hay không??? [Image: kinhcan.gif] Mình mong rằng các bạn phải hiểu vấn đề này và đánh giá đúng mức sự cần thiết phải chăm học. Big Grin

Có đúng không [you] ???
Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài này trong bài trả lời
Đăng trả lời 

Chuyển đến:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở lên đầuNội dung