Thông báo
Các bạn nhớ viết tiếng Việt có dấu, viết hoa đầu dòng khi lập topic cũng như viết bài và khai đầy đủ thông tin (tên, tuổi, lớp) nhé!
Các bạn nhớ viết tiếng Việt có dấu, viết hoa đầu dòng khi lập topic cũng như viết bài và khai đầy đủ thông tin (tên, tuổi, lớp) nhé!

Đăng trả lời 

Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Kinh nghiệm vàng trong việc NHÁP
10-09-2013, 11:19 PM
Kinh nghiệm vàng trong việc NHÁP
Có lẽ chẳng ai lại đi tiết kiệm 1 tờ nháp trong khi mình lại đc phát free thả cửa, nhưng hãy cẩn thận 1 chút bạn sẽ tiết kiệm rấtn nhiều thời gian để kiểm tra lại bài làm, công việc nhàm chán ấy thực sự đáng lưu tâm khi bạn đang nóng hết cả người vì chuẩn bị vượt vũ môn, hãy nhớ rằng chỉ nửa điểm thôi là đã có người khóc kẻ cười rồi, cẩn thận làm nên tính cách hãy bắt đầu từ việc nhỏ nhất

1 số nguyên tắc cần tuân thủ:

1. Tiết kiệm tài nguyên

Đối với thi trắc nghiệm thì tốc độ đặt lên hàng đầu, thường khi đăng ký thi vào truờng thì độ "lì lợm" là như nhau ko có sự hơn kém quá xa về kiến thức của các thí sinh nên trong khi thi ai nhanh là thắng, điểm bất lợi nữa là trắc nghiệm có rất nhiều câu hỏi muốn kiểm tra lại thường khó khăn

Giải pháp: Gấp đôi tờ giấy nháp lại, xơi câu dễ ăn truớc (phải chắc chắn ) nháp xong câu nào gạch hết bài câu ấy (kiểu như lớp 1 ấy)

Bạn đừng vội cười nhé, cách trên giúp ta phân loại bài nháp, bài này với bài kia, ko bị nhầm lẫn, cách trên thật sự hữu ích trong nháp môn hóa, đặc điểm của hóa là muốn kiểm tra lại là phải viết lại hoàn toàn phương trình phản ứng coi như nháp lại từ đầu còn gì --> với cách này bạn chỉ mất 10 -15 phút "nhìn" lại mà thôi, thật tuyệt đúng ko

2. Nháp ko phải là rác

Tuyệt đối ko vứt lung tung, nháp xong tờ nào thì để trong ngăn bàn ấy sau này dễ lấy ra kiểm tra bài

3. Nháp của tôi là của tôi, nháp của anh là của ...chúng ta

Dù bên cạnh là 1 em xinh tuơi với nụ cười duyên chết người thì cũng kệ, thực hiện quy tắc 3 không: "không nghe, không biết và không hỏi" Loe

Cũng ko nên trông ngóng vào đối thủ, hãy nhớ rằng ko ai giúp ko ai cái gì cả, thi cử là vô tình

Chú ý: Có làm được bài cũng ko dc để cho đối thủ thấy rõ nhé,cứ nói là làm chán lắm tính toàn sai hết cả, hàng năm cũng cóa mấy thằng bất cần cướp xé bài của đứa ngồi cạnh nên các bạn nhớ bảo quản bài cẩn thận

4. Ngoài lề 1 chút

- Không nên đọc giải đề sau khi thi ,1 số truờng hợp sẽ gây sự thất vọng cho bạn nhất là những môn bạn đặt kỳ vọng cao, thi xong ko tụ tập bàn tán tĩnh tâm cho môn sau chiến tiếp

- Ăn uống ngủ nghỉ điều độ để có sức khỏe tốt

Trên đây là 1 số tiểu tiết nhỏ trong việc học tập mong rằng sẽ giúp ích hơn cho các bạn, sau tết cũng là khoảng thời gian "tăng tốc" rồi nên chăm chỉ 1 chút, ít đi chơi thôi ..., hãy cẩn thận trong từng việc nhỏ bạn sẽ thất lợi ích nó mang lại là rất lớn
Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài này trong bài trả lời
01-22-2014, 05:00 PM
RE: Kinh nghiệm vàng trong việc NHÁP
cái thứ nhất em nghĩ ko khả quan lắm ạ!
Tìm tất cả các bài viết của thành viên này
Trích dẫn bài này trong bài trả lời
Đăng trả lời 

Chuyển đến:

Những người đang xem chủ đề này:
1 khách

Trở lên đầuNội dung